กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นเยี่ยมเสริมพลังการจัดอบรมหลักสูตรพระคิลานุปัฎฐากจังหวัดนครราชสีมา
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ นำโดย ดร.สินศักดิ์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดครราชสีมา ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการจัดอบรมหลักสูตรพระคิลานุปัฎฐาก เขตสุขภาพที่ 9 ปีงบประมาณ 2566 โดย มีนายแพทย์ สุผล ตติยนันทพร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมาเป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม ในการอบรมครั้งนี้มีพระสงฆ์ให้ความสนใจเข้าร่วมการอบรมจำนวน 94 รูป และฆราวาส จำนวน 7 คน ระหว่างวันที่26-27 ธันวาคม 2565 ณ ห้องประชุมหลวงพ่อคูณปริสุทฺโธสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้การจัดอบรมหลักสูตรพระคิลานุปัฎฐาก เขตสุขภาพที่ 9 ปีงบประมาณ 2566 ได้รับความร่วมมือจากคณะสงฆ์จังหวัดนครราชสีมา วิทยากรจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด นครราชสีมา วิทยากรจากโรงพยาบาลปักธงชัย รวมทั้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทุกภาคเป็นอย่างดียิ่ง