กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่บุรีรัมย์เยี่ยมเสริมพลังการจัดอบรมหลักสูตรพระคิลานุปัฎฐาก
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ นำโดย ดร.สินศักดิ์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการจัดอบรมหลักสูตรพระคิลานุปัฎฐาก เขตสุขภาพที่ 9 ปีงบประมาณ 2566 โดย มีนายพิเชศฐ พืดขุดทด นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมฯ ในการอบรมครั้งนี้มีพระสงฆ์ให้ความสนใจเข้าร่วมการอบรมจำนวน 112รูป และฆราวาส จำนวน 4 คน ระหว่างวันที่ 22-23 ธันวาคม 2565 ณ หอประชุมโชติญาณานุสรณ์ อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์
ทั้งนี้การจัดอบรมหลักสูตรพระคิลานุปัฎฐาก เขตสุขภาพที่ 9 ปีงบประมาณ 2566 ได้รับความร่วมมือจากวิทยากรสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ วิทยากรจากโรงพยาบาลบุรีรัมย์และมูลนิธิสว่างจรรยาธรรม รวมทั้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทุกภาคเป็นอย่างดียิ่ง