กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ดำเนินการสำรวจสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัยภายในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ
วันที่ 21 ธันวาคม 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ นำโดย นายแพทย์ณัฐพล สุวัชรังกูร ประธานคณะกรรมการสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัยโรงพยาบาล (ENV) ดำเนินการสำรวจสิ่งแวดล้อมและความปลอดภัยที่หน่วยให้บริการ ภายในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ (ENV Round) เพื่อค้นหาความเสี่ยงเชิงรุก ด้านโครงสร้าง อาคารสถานที่และสิ่งแวดล้อม เอื้อต่อความปลอดภัยของผู้รับบริการและบุคลากร ให้เกิดความมั่นใจในการมารับบริการ และมีความปลอดภัยจากอัคคีภัย วัสดุ ของเสียอันตราย ร่วมถึงภาวะฉุกเฉินอื่นๆ ซึ่งผลที่ได้จากการสำรวจ สามารถนำมาพัฒนา ปรับปรุงแก้ไขระบบงานและความเสี่ยงในด้านต่างๆต่อไป