กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมประชุมพัฒนาสมรรถนะนักธรรมาภิบาลและสร้างสุของค์กร
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ ทพญ.กันทิมา เหมพรมราช รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และตัวแทนคณะกรรมการ ITA เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาสมรรถนะนักธรรมาภิบาลและสร้างสุของค์กร โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดี กรมอนามัย เป็นประธานพิธีเปิดโครงการพัฒนาสมรรถนะความเป็นมืออาชีพ ด้านคุณธรรม จริยธรรม (Moral & Ethics Coach) ระหว่างวันที่ 19-20 ธันวาคม 2565 ณ รอยัลฮิลล์ กอล์ฟ รีสอร์ท แอนด์ สปา จ.นครนายก
โดยมีกิจกรรมดังนี้ แนวทางในการขยายผลการขับเคลื่อนองค์กรคุณธรรมและองค์กรแห่งความสุขของหน่วยงานในสังกัด กระบวนการพัฒนานักธรรมาภิบาลและสร้างสุของค์กร กลยุทธการขับเคลื่อนส่งเสริมคุณธรรมและองค์กรแห่งความสุขในหน่วยงาน