กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมใจ ร่วมกิจกรรรมพัฒนาทำความดี เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระองค์ภาฯ
วันที่ 20 ธันวาคม 2565 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำทีม ร่วมกิจกรรรมพัฒนาทำความสะอาดวัด พร้อมถวายยาสามัญประจำวัด เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และมี พระพลานามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ในเร็ววัน ร่วมด้วยดร.สินศักดิ์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ พร้อมด้วยบุคลากรศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ณ วัดหนองรังกา ต.โคกกรวด อ.เมือง จ.นครราชสีมา