กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ศึกษาดูงานคลินิกผู้สูงอายุ โรงพยาบาลจุฬาฯ
วันที่ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำโดย นพ.ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ทีมสหวิชาชีพ แพทย์ ทันตแพทย์ เภสัช พยาบาล กายภาพบำบัด เข้าศึกษาดูงานนอกสถานที่ ณ ศูนย์เวชศาสตร์ฟื้นฟู โรงพยาบาลจุฬา สภากาชาดไทย ในประเด็นคลินิกผู้สูงอายุ รูปแบบ กระบวนการการดูแล เพื่อนำมาพัฒนา รูปแบบการดูแลสุขภาพองค์รวม ในผู้สูงอายุ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ต่อไป