กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 เปิดบ้าน รับสูงอายุท่ามะกา ดูงานกิจกรรมชมรม
วันที่ 18 พฤศจิกายน 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำโดย นพ.ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา โดยมี นางวรรธนันท์ ทินวัง หัวหน้ากลุ่มการพยาบาล กล่าวต้อนรับ ร่วมด้วย ชมรมจิตอาสาผู้สูงอายุศูนย์อนามัยที่ 9 นครราขสีมา เจ้าหน้าที่ และคณะศึกษาดูงานผู้สูงอายุจากองค์การบริหารส่วนตำบลท่ามะกา จ.กาญจนบุรี จำนวน 150 คน นำโดยนายออมทรัพย์ วารีย์ทิพย์ขจร นานกองค์การบริหารส่วนคำบลท่ามะกา
ทั้งนี้ เพื่อเข้าศึกษาดูงานพัฒนาศักยภาพผู้สูงอายุ ส่งเสริมสุขภาพกายและจิตที่ดี ของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราขสีมา พร้อมการดำเนินงานกิจกรรมชมรมผู้สูงอายุของศูนย์อนามัยที่ 9 อีกด้วย