กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมจัดบูทการส่งเสริมสุขภาพ 10 Packages และส่งเสริมกิจกรรมทางกายผ่าน Application ก้าวท้าใจ
วันที่ 11 พฤศจิกายน 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมจัดบูทการส่งเสริมสุขภาพ 10 Packages และการส่งเสริมกิจกรรมทางกายผ่าน Application ก้าวท้าใจ ในกิจกรรมวันเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน ภายใต้ Campaign “ เครือข่าย จป. ร่วมใจ สร้างความปลอดภัยสู่สังคม ” จัดโดย ศูนย์ความปลอดภัยในการทำงานเขต 3 สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดนครราชสีมา ชมรมเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง เทศบาลนครนครราชสีมา และห้างหุ้นส่วนจำกัด เอทีเซลล์ เซอร์วิส แอนด์ เทรนนิ่ง หน่วยฝึกที่ได้รับอนุญาตจากกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน ณ โรงเรียนบ้านโป่งแดงน้ำฉ่าสามัคคี ตำบลโป่งแดง อำเภอขามทะเลสอ จังหวัดนครราชสีมา
วัตถุประสงค์การจัดกิจกรรม เพื่อให้ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องได้ตระหนักถึงความสำคัญของเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน และเป็นการขับเคลื่อนนโยบาย Safety Thailand ผ่านความร่วมมือจากภาคีเครือข่ายชมรมเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน ซึ่งมีหลายหน่วยงานเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ ได้แก่ สถานประกอบการโรงงาน กว่า 10 แห่ง การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา โรงพยาบาลกรุงเทพราชสีมา มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา ซึ่ง กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วย คณะครูและนักเรียน โรงเรียนบ้านโป่งแดงน้ำฉ่าสามัคคี และโรงเรียนใกล้เคียง จำนวนกว่า 200 คน