กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนระบบประปาหมู่บ้านสู่มาตรฐานคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย ปีงบประมาณ 2566
วันที่ 8 พฤศจิกายน 2565 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 เป็นประธานเปิดการประชุม “ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนระบบประปาหมู่บ้านสู่มาตรฐานคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย ประจำปีงบประมาณ 2566” ผ่านระบบ Video Conference ผู้เข้าร่วมประชุมผู้บริหารและเจ้าหน้าที่เทศบาล องค์การบริหารส่วนตำบล คณะกรรมการบริหารกิจการประปา ผู้ดูแลระบบประปา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ
ในการประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนระบบประปาหมู่บ้าน การเฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปา รวมทั้งยกระดับประปาหมู่บ้านสู่มาตรฐานคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย