กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 เปิดบ้านต้อนรับคณะอาจารย์และนักศึกษาสีมาบริรักษ์
วันที่ 23 กันยายน 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำโดย นพ.ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เปิดบ้าน ต้อนรับคณะอาจารย์และนักศึกษาโรงเรียนสีมาบริรักษ์ โดยมีนางวรรธนันท์ ทินวัง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มการพยาบาล เป็นผู้กล่าวต้อนรับ เพื่อเข้าศึกษาดูงานบริการในด้านการตรวจรักษาและการส่งเสริมสุขภาพ ของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราขสีมา จำนวน 32 คน
สำหรับการศึกษาดูงานในครั้งนี้ ไม่ว่าจะเป็น แผนกคลินิกเด็กดี การดูแลเด็ก แผนกฉุกเฉิน การดูแลผู้สูงอายุ และแผนกต่างๆของโรงพยาบาล ความพร้อมในด้านการบริการ ระบบการบริหารงาน เพื่อให้นักศึกษาสามารถนำความรู้ต่างๆที่ได้รับ นำกลับไปใช้ในการทำงานของตนเองได้ หลังจากจบหลักสูตรไปแล้ว ซึ่งได้รับความสนใจเป็นอย่างดีจากผู้เข้าร่วมการศึกษาดูงานในครั้งนี้