กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ชี้แจงสรุปผลการขับเคลื่อนโครงการเฝ้าระวังและติดตามตรวจสอบคุณภาพน้ำอุปโภค บริโภค บริเวณอ่างเก็บน้ำลำสะพุง ปี 2565
วันที่ 20 กันยายน 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมประชุมสรุปผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติการป้องกันแก้ไขผลกระทบสิ่งแวดล้อม และแผนติดตามตรวจสอบผลกระทบสิ่งแวดล้อม เพื่อชี้แจงสรุปผลการขับเคลื่อนโครงการเฝ้าระวังและติดตาม ตรวจสอบคุณภาพน้ำอุปโภค บริโภค บริเวณอ่างเก็บน้ำลำสะพุง ประจำปีงบประมาณ 2565 ณ ห้องประชุมโครงการชลประทานชัยภูมิ อำเภอเมือง จังหวัดชัยภูมิ
ทั้งนี้ ได้บูรณาการเรื่องการป้องกันตนเองในสถานการณ์การระบาด COVID-19 และการประเมินตนเองตามมาตรการ COVID free Setting ผ่าน thai stop covid 2 Plus ซึ่งได้รับความร่วมมือจากผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของชลประทาน อย่างดียิ่ง