กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ยกระดับคุณภาพสุขาภิบาลอาหารของโรงพยาบาลให้ได้มาตรฐาน
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำทีมโดย นพ.ณัฐพล สุวัชรังกูร นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ ประธานคณะกรรมการสิ่งแวดล้อม และความปลอดภัยโรงพยาบาล ร่วมกับ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ดำเนินการตรวจวิเคราะห์เฝ้าระวังด้านคุณภาพสุขาภิบาลอาหารของโรงพยาบาล สุ่มตรวจการปนเปื้อนวัตถุดิบและอาหารปรุงเสร็จสำหรับผู้รับบริการ
ทั้งนี้เพื่อพัฒนาคุณภาพงานหน่วยโภชนาการตามมาตรฐานสถานบริการ ตลอดจนเพื่อความปลอดภัยของผู้รับบริการ มุ่งสู่การประเมินรับรองคุณภาพโรงพยาบาลบันไดขั้นที่ 3 (HA)