กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กระทรวงสาธารณสุข ลงพื้นที่มอบของขวัญผู้สูงอายุติดบ้านติดเตียง จ.นครราชสีมา
วันที่ 25 เมษายน 2565 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ นำโดยดร.สินศักดิ์ชนม์ อุ่นพรมมีและคณะร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอห้วยแถลง
โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลหลุ่งประดู่และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ลงพื้นที่มอบของขวัญผู้สูงอายุ ติดบ้านติดเตียงเนื่องในวันผู้สูงอายุแห่งชาติ "สาธารณสุขห่วงใย มอบของขวัญผู้สูงอายุ ในวันผู้สูงอายุแห่งชาติ ประจำปี 2565 " ณ ตำบลหลุ่งประดู่ อำเภอห้วยแถลง จังหวัดนครราชสีมาจำนวน10ราย โดยมีนายพลพีร์ สุวรรณฉวีรองเลขาธิการนายยกรัฐมนตรีฝ่ายการเมือง เป็นประธานในการมอบผ้าอ้อมผู้ใหญ่และเวชภัณฑ์สิ่งของสนับสนุนแด่ผู้สูงอายุตามนโยบายส่งเสริมพัฒนาสุขภาพผู้สูงอายุของกรมอนามัย ทั้งนี้จากการลงพื้นที่ดังกล่าวได้รับความร่วมมือจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในพื้นที่เป็นอย่างดียิ่ง