กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กองทุนเศรษฐกิจพอเพียง ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดปันผลพร้อมปันประสบการณ์การออม
วันที่ 12 เมษายน 2565 นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ คณะกรรมการกองทุนเศรษฐกิจพอเพียงศูนย์อนามัยที่ 9 จัดกิจกรรมคืนผลกำไรให้สมาชิก นำโดยทันตแพทย์หญิงกันทิมา เหมพรมราช รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานเปิดงานกิจกรรม ร่วมด้วย สมาชิกกองทุนกว่า 60 คน ณ ห้องอาหารอภิรมย์ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
สำหรับกองทุนเศรษฐกิจพอเพียงศูนย์อนามัยที่ 9 ครบรอบ 12 ปี ในปี 2565 มีสมาชิกกว่า 120 คน มีเงินฝากสะสมรวมกว่า 1 ล้านบาท โดยการจัดกิจกรรม เน้นการส่งเสริมการออมเป็นหลัก ควบคู่กับการทำความดี และการใช้ชีวิตแบบเศรษฐกิจพอเพียง พร้อมแบ่งปันประสบการณ์การออมของสมาชิกแต่ละคนในรูปแบบต่างๆ