กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดหิ้วปิ่นโตกินข้าว ร่วมเล่าสิ่งดีๆ น้องพี่ศูนย์ฯ 9 วิถีใหม่ เดือนมีนาคม
วันที่ 29 มีนาคม 2565 โดยนพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มจัดการเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารจัดกิจกรรม Lunch Symposium “หิ้วปิ่นโต กินข้าว ร่วมเล่าสิ่งดีๆ สานรักสามัคคี น้องพี่ศูนย์ฯ 9” ประจำเดือนมีนาคม วิถีชีวิตใหม่ (New normal) โดยมีนางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 เป็นประธาน พร้อมด้วยแพทย์ พยาบาลและเจ้าหน้าที่ ณ ห้องอาหารอภิรมย์ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
สำหรับสถานการณ?การแพร?ระบาดของเชื้อไวรัส Covid-19 ในขณะนี้ สิ่งสำคัญที่เราทุกคนจะต้องดูแลตนเอง ด?วยการปฏิบัติตามมาตรการในการป?องกันการแพร?ระบาดของเชื้อไวรัส Covid-19 อย?างเคร?งครัดอยู?เสมอ การสวมหน้ากากอนามัย เว้นระยะห่าง ล้างมือบ่อยๆอย่างถูกต้อง ยังเป็นเรื่องสำคัญที่สุด ทุกคนจะปลอดภัยและสามารถผ?านพ?นวิกฤตนี้ไปได้ เรื่องเล่าในวันนี้ คือประเด็น “เรื่องเล่า คนดีศรีอนามัย ”โดย นางชัชฏา ประจุทะเก หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก พร้อมต้อนรับเจ้าหน้าที่ใหม่ และรับประทานอาหารกลางวันแบบ New Normal ร่วมกัน