กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 บูรณาการตรวจประเมินสถานประกอบการ ตามมาตรการ Thai Stop COVID , COVID Free Setting และสุขาภิบาลอาหาร Clean Food Good Taste plus
วันที่ 23 - 24 มีนาคม 2565 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และกลุ่มพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชัยภูมิ และหน่วยงาน สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาล โรงพยาบาลส่งเสริมตำบลในพื้นที่ ลงพื้นที่ตรวจประเมิน ได้แก่ ร้านอาหาร see view อำเภอบำเหน็ญณรงค์ , ร้านอาหาร touch the wind อำเภอซับใหญ่, ร้านอาหารภูเชียงทา อำเภอหนองบัวระเหว ,ร้านอาหารบ้านมะลิ อำเภอแก้งคร้อ ,ร้านอาหารเอมมิลี่ อำเภอบ้านแท่น และร้านอาหารเรือนน้ำพรม อำเภอคอนสาร จังหวัดชัยภูมิ
โดยมีกิจกรรมตรวจมาตรการ COVID Free Setting , ตรวจด้านสุขาภิบาลอาหาร Clean Food Good Taste plus , ตรวจโคลิฟอร์มแบคทีเรีย , ตรวจ ATP และเมนูชูสุขภาพ เพื่อสร้างความเชื่อมั่น มั่นใจ ปลอดภัย ไร้โควิด-19 และช่วยเสริมกระตุ้นการขับเคลื่อนเศรษฐกิจ