กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมประเมินวัดส่งเสริมสุขภาพโคกกรวด
วันที่ 24 มีนาคม 2565 นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ดร.สินศักด์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ร่วมกับ ศูนย์แพทย์ 7 สำนัก ศูนย์แพทย์ชุมชนเมือง ต.โคกกรวด จังหวัดนครราชสีมา ลงพื้นที่สำรวจวัดส่งเสริมสุขภาพ ต.โคกกรวด จ.นครราชสีมา ตามนโยบายส่งเสริมพัฒนาสุขภาพพระสงฆ์ ของกรมอนามัย จำนวน 4 วัดดังนี้ 1.วัดสัมปัตตะวนาราม 2.วัดใหม่บ้านดอน 3.วัดหนองเป็ดน้ำ 4.วัดบ้านเดื่อชุมพร ทั้งนี้ จากการประเมินเบื้องต้น วัดทั้ง 4 แห่งผ่านเกณฑ์วัดส่งเสริมสุขภาพและทางศูนย์ฯ ได้รับความร่วมมือจากวัดที่เข้ารับการประเมินเป็นอย่างดียิ่ง