กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่ต้นแบบเมือง/ชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุชัยภูมิ
วันที่ 18 มีนาคม 2565 นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ดร.สินศักด์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ร่วมกับ สำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม สำนักอนามัยผู้สูงอายุ กรมอนามัย วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดสุพรรณบุรี และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ลงพื้นทีจัดประชุมถอดบทเรียนการดำเนินงาน พัฒนาเมือง/ชุมชนที่เป็นมิตรต่อผู้สูงอายุ อบต.โคกมั่งงอย ต.โคกมั่งงอย อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ ซึ่งเป็นพื้นที่ดีเด่นด้านการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ได้รับรางวัลตำบลดีเด่นงาน Long Term Care ระดับเขตสุขภาพ ในปี 2560 ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากรพ.สต. อปท ชมรมผู้สูงอายุสำนักงานสาธารณสุข และภาคีเครือข่าย เป็นอย่างดียิ่ง