กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ติดตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019
นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 มอบหมายให้ นางทรงคูณ ศรีดวงโชติ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น เยี่ยมติดตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID - 19) โดยได้ให้คำแนะนำเรื่องการประเมิน Thai Stop Covid Plus และ Thai Save Thai การปฏิบัติตามแผนเผชิญเหตุรองรับการแพร่ระบาดของโรคโควิด 19 พร้อมมอบชุดเวชภัณฑ์ป้องกันส่วนบุคคลแก่บุคลากรในวันศุกร์ที่ 10 มีนาคม 2565 ณ ศูนย์ฝึกและอบรมเด็กและเยาวชน เขต 3 นครราชสีมา