กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 พัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535
นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล เป็นประธานกล่าวเปิดการประชุมอบรม “พัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ. 2535” ผ่านระบบการประชุมทางไกล (Video Conference) ภายใต้โครงการยกระดับท้องถิ่นชุมชนการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อเมืองสุขภาพดี โดยได้รับเกียรติจากนายกานต์ เจิมพวงผล นิติกรปฏิบัติการ กองกฎหมาย กรมอนามัย ร่วมเป็นวิทยากรในการบรรยาย ระหว่างวันที่ 7-8 มีนาคม 2565
การประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มพูนความรู้แก่เจ้าพนักงานให้มีความรู้ความเข้าใจ สามารถปฏิบัติงานให้เป็นไปตามกฎหมายได้อย่างมีประสิทธิภาพ ซึ่งมีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โรงพยาบาลอำเภอและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล เข้าร่วมอบรม จำนวน 100 คน