กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่เชิงรุก ลุยรณรงค์การป้องกันโควิด-19 มอบชุดตรวจATK และชุดเวชภัณฑ์ส่วนบุคคล ในกลุ่มวัดส่งเสริมสุขภาพ
วันที่ 2 มีนาคม 2565 นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ดร.สินศักด์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ลงพื้นที่ วัดส่งเสริมสุขภาพ ประกอบด้วย วัดสุทธจินดา วัดพายัพ วัดบึง วัดพระนารายณ์ ให้คำแนะนำการรับวัคซีนป้องกันเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 การประเมิน Thai Stop Covid Plus และ Covid Free Setting พร้อมมอบชุดเวชภัณฑ์ป้องกันส่วนบุคคล พร้อมด้วยชุดตรวจ ATK ในกลุ่มพระสงฆ์ สามเณร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากเจ้าอาวาส สำนักงานสาธารณสุข คุณครูและภาคีเครือข่าย เป็นอย่างดียิ่ง