กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมงาน “สภากาแฟ มทส.65”
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2565 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วยกลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ได้เข้าร่วมงาน “สภากาแฟ มทส.65” ภายใต้แนวคิด “จิบกาแฟ แลกัญ” โดยมี นายวิเชียร จันทรโณทัย ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธี และมีรองศาสตราจารย์ ดร.อนันต์ ทองระอา อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี เป็นผู้กล่าวต้อนรับ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างการมีส่วนร่วมระหว่างส่วนราชการ หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชนในจังหวัดนครราชสีมา พบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นข้อมูลข่าวสารจากทุกภาคส่วน ณ ฟาร์มกัญชา มทส. (SUT Cannabis Hub) สวนเกษตรเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา ต่อจากนั้นได้เข้าเยี่ยมชมงาน ดังนี้
และรถยนต์ไร้คนขับ เป็นต้น
2.สถานีชาร์จยานยนต์ไฟฟ้าขนาดเล็ก แบบโซล่าร์ออฟกริด (Solar–off–grid charging station for mini EVs ร อาคารวิชาการ ณ อาคารวิชาการ 2
3.ชมพลังงานทางเลือกจากแสงอาทิตย์ชนิดลอยน้ำ (Solar Floating) ณ อ่างสุระ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี จังหวัดนครราชสีมา