กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่ถอดบทเรียน เตรียมพร้อมรับสาธารณะภัยฉุกเฉินจากการเปลี่ยนแปลงภูมิอากาศ
วันที่ 14 มกราคม 2565 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชัยภูมิ ในการลงพื้นที่ถอดบทเรียนการดำเนินงาน เตรียมความพร้อมและปรับตัวเพื่อรองรับสาธารณะภัยฉุกเฉินจากการเปลี่ยนแปลงภูมิอากาศ “โรงพยาบาลคาร์บอนต่ำและเท่าทันการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ(Low Carbon and Climate Resilient Health Care รวมถึงจัดทำแนวทางการดำเนินงาน GREEN and CLEAN Hospital Challenge เพื่อเป็นแนวทางและขยายผลการดำเนินงานในปีต่อไป ณ โรงพยาบาลชัยภูมิและโรงพยาบาลบำเหน็จณรงค์ จังหวัดชัยภูมิ