กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมประชุมคณะทำงานสนับสนุนการเข้าถึงบริการกลุ่มผู้ที่มีภาวะพึงพิง (Long Term care : LTC) ปี 2565 ครั้งที่ 1
วันที่ 7 มกราคม 2565 นายแพทย์พีะระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ นายแพทย์ ภรัญวิทย์ อนันดิลกฤทธิ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 พร้อมด้วยทีมกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานสนับสนุนการเข้าถึงบริการกลุ่มผู้ที่มีภาวะพึงพิง (Long Term care : LTC) ปี 2565 ครั้งที่ 1 ณ ห้องประชุมสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 9 นครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อหารือแนวทางการขับเคลื่อนและกำกับติดตามการดำเนินงาน(Long Term care)ในพื้นที่ ปี2565 โดยมุ่งเน้นให้ผู้มีภาวะพึ่งพิงได้รับบริการดูแลต่อเนื่องในชุมชนและครอบคลุมตามชุดสิทธิประโยชน์ สาระสำคัญของการประชุม เป็นการรายงานผลการดำเนินการงาน (Long Term care) ในปี 2564 ระดับเขต แผนการดำเนินการขับเคลื่อนการดำเนินการในปี2565 ระดับเขต แนวทางกำกับติดตามประเมินผลการดำเนินการในพื้นที่ การอภิปรายแลกเปลี่ยนข้อเสนอแนะเพื่อการดำเนินงานต่อไป