กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดทีมฉีดวัคซีนกลุ่ม 608
วันที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ทีมWellness centerโรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วยแพทย์ พยาบาล และบุคลากรด้านสาธารณสุข ให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 แอสตราเซเนก้า เข็มที่ 2 จำนวน 84 ราย ณ ห้องอาหารอภิรมณ์ ศูนย์อนามัยที่9 นครราชสีมา ในกลุ่มประชาชน 608 ทั้งนี้ผู้สูงวัยและผู้ที่มีโรคประจำตัวรวมทั้งหญิงตั้งครรภ์เป็นกลุ่มเปราะบางที่มีความเสี่ยงต่อการติดเชื้อไวรัสโควิด-19ซึ่งกำลังระบาด ทางศูนย์อนามัยที่9 นครราชสีมาจึงฉีดวัคซีนให้กับประชาชนกลุ่มเสี่ยงเพื่อป้องกันการติดเชื้อ ป้องกันการเจ็บป่วยที่รุนแรงหรือการเสียชีวิต