กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดทีมฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19
วันที่ 4 พฤศจิกายน พ.ศ 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ทีม Wellness center โรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วยแพทย์ พยาบาล และบุคลากรด้านสาธารณสุข ให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 SINOVAC เข็มที่ 1 จำนวน 57 ราย ณ ห้องอาหารอภิรมย์ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ในกลุ่มประชาชน อายุตั้งแต่ 18 ปีขึ้นไป ในเขตเทศบาลตำบลโคกกรวด เพื่อป้องกันการเจ็บป่วยที่รุนแรงหรือการเสียชีวิต