กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 นำทีมช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม พื้นที่ด่านขุนทด
วันที่ 30 กันยายน 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำทีม โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ เยี่ยมให้กำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วม ศูนย์พักคอยโรงเรียนบ้านหนองบัวละคร โดยมีนายสุรศักดิ์ ขันตี ปลัดอำเภอด่านขุนทด นายละออ มะลิสินธุ์ สาธารณสุขอำเภอด่านขุนทด และนายอรุณ ค้ำชู ผอ.รพ.สต.หนองบัวละคร ผู้นำชุมชน ประชาชนบ้านหนองบัวละคร รับมอบถุงยังชีพ และอาหารแห้ง ชุดยาสามัญประจำบ้าน ผ้าห่ม หมอน มุ้ง จำนวน 80 ชุด ณ จุดอำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวละคร อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา
นอกจากนี้ยังได้เดินทางไปมอบชุดถุงยังชีพให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วม ณ หมู่บ้านลำเชิงไกร ต. โคกสูง อ.โนนไทย จำนวน 50 ชุด โดยมีท่านนายกเทศมนตรีตำบลโคกสูงเป็นผู้รับมอบ