กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 สนับสนุนอุปกรณ์วัดฌาปนกิจศพผู้ติดเชื้อโควิด-19
วันที่ 27 สิงหาคม 2564 นำโดยนายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และ ดร.สินศักดิ์ชนม์ อุ่นพรมมี หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยผู้สูงอายุ ร่วมกับ กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่สำรวจ และได้มอบชุดอุปกรณ์ ป้องกันโควิด-19 ณ วัดคลองส่งน้ำ อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
สำหรับวัดคลองส่งน้ำ เป็นวัดที่ฌาปนกิจศพผู้ติดเชื้อโควิด -19 ในเขตอำเภอเมือง ทางศูนย์อนามัยที่ 9 จำนำอุปกรณ์ ประกอบไปด้วย ชุด PPE หน้ากากอนามัย อุปกรณ์สนับสนุนต่างๆ และได้ชี้แจง ขอความร่วมมือ ในการปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 พร้อมแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้ ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี จากพระอธิการณัฐวุฒิ สิริปญฺโญ ท่านเจ้าอาวาสวัดคลองส่งน้ำ สัปเร่อ และ พระภิกษุสงฆ์ ภายในวัดเป็นอย่างดี