กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 เปิดครัวสนับสนุนบุคลากรทางการแพทย์ และผู้ป่วยกักตัว CI เมืองใหม่โคกกรวด
นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้โรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 9 เปิดครัวประกอบอาหาร เพื่อสนับสนุนบุคลากรทางการแพทย์ และผู้ป่วยกักตัว ณ ศูนย์กักตัวเทศบาลเมืองใหม่โคกกรวด Community Isolation (CI) สำหรับวัตถุดิบบางส่วนได้รับสนับสนุนจาก อาทิ CP เหล่ากาชาดนครราชสีมา และกลุ่มผู้ประกอบการตำบลโคกกรวด พร้อมทีมงานรับ-ส่งผู้ป่วย ทีมออกกำลังกายกิจกรรมบริหารปอดผ่านระบบวงจรปิด และเก็บขยะติดเชื้อเพื่อนำไปกำจัดอย่างถูกต้อง
ในการนี้ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา กราบขอบพระคุณ ทุกๆธารน้ำใจ จากหน่วยงานต่างๆ และท่านผู้มีจิตศรัทธาบริจาคอาหาร โดยยอดครองเตียง ณ ปัจจุบัน วันที่ 27 สิงหาคม 2564 จำนวน 10 ราย ยอดสะสมรวม 24 ราย