กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่อำเภอสีคิ้วมอบอุปกรณ์ป้องกันการระบาดซ้ำโควิด-19
วันที่ 26 สิงหาคม 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ นายแพทย์ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ รักษาการผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำทีม เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม กลุ่มอำนวยการ และกลุ่มเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ร่วมกับ สสอ.สีคิ้วลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์ มอบอุปกรณ์การดูแลตนเอง เพื่อป้องกันการระบาดซ้ำของโควิด-19 ณ หมู่บ้านในตำบลหนองน้ำใส และศูนย์แยกกักตัวในชุมชน(Community Isolation)ตำบลดอนเมืองและตำบลหนองน้ำใส อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา
ทั้งนี้ เพื่อให้คำแนะนำการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมตามมาตรฐาน และประชาสัมพันธ์ส่งเสริมความรอบรู้ตามมาตรการ D M H T T A การป้องกันการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 พร้อมทั้งมอบน้ำยาฆ่าเชื้อ หน้ากากอนามัย แอลกอฮอล์เจลล้างมือ ให้แก่ศูนย์แยกกักตัวในชุมชนทั้ง 2 แห่ง