กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ส่งมอบอุปกรณ์ทางการแพทย์ให้โรงพยาบาลพื้นที่โคราช
วันที่ 15 กรกฎาคม 2564 นพ.ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และคณะ ได้ลงพื้นที่มอบอุปกรณ์ทางการแพทย์ อาทิ ชุด PPE หน้ากากอนามัย Face Shield ให้กับโรงพยาบาลประจำอำเภอ ณ โรงพยาบาลขามทะเลสอ โรงพยาบาลสีคิ้ว และโรงพยาบาลสูงเนิน จังหวัดนครราชสีมา
จากนั้นได้เดินทางไปที่โรงพยาบาลสนาม (สนามกีฬา 80 ปี ) จังหวัดนครราชสีมา ภายในงานส่งมอบเตียงกระดาษ โดยได้รับเกียรติจาก นายกอบชัย บุญอรณะ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานรับมอบอุปกรณ์เตียงกระดาษ จำนวน 100 เตียง ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา จึงได้ส่งมอบอุปกรณ์ทางการแพทย์ เพื่อป้องกันการแพร่กระจายของเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 ในระหว่างขั้นตอนของการคัดกรอง ตรวจหาเชื้อ เพิ่มความปลอดภัยให้กับบุคลากรทางการแพทย์อีกด้วย