กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดนำเสนอการดำเนินงาน GREEN and Healthy Community เขตสุขภาพที่ 9
นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานเปิดการประชุม นำเสนอการดำเนินงานองค์การบริหารส่วนตำบลมีการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อม เพื่อท้องถิ่นและชุมชนน่าอยู่ (GREEN and Healthy Community) เขตสุขภาพที่ 9 และมอบนโยบายส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม การป้องกันโควิด-19 ผ่านระบบ zoom ระหว่างวันที่ 14-15 กรกฎาคม 2564
ในการประชุมครั้งนี้ ได้รับเกียรติจากทีมอาจารย์ให้คำแนะนำในการนำเสนอ ดังนี้ 1.อาจารย์ปรียานุช บูรณะภักดี สำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม 2.อาจารย์สมชาย แช่มชูกลิ่น ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา 3.ผศ.ดร.ประพัฒน์ เป็นตามวา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี มีการแลกเปลี่ยน ซักถาม ให้ความรู้กับภาคีเครือข่าย เพื่อพัฒนาการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมในชุมชน เพื่อให้ประชาชนอยู่ในสภาพแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพที่ดี
และมีอบต.ที่ได้รับคัดเลือกมานำเสนอผลงาน 8 แห่ง ได้แก่
1.อบต.หัวงัว อ.สนม จ.สุรินทร์
2.อบต.อู่โลก อ.ลำดวน จ.สุรินทร์
3.อบต.โคกมั่งงอย อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ
4.อบต.หนองแวง อ.หนองบัวแดง จ.ชัยภูมิ
5.อบต.ด่านขุนทด อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา
6.อบต.คูขาด อ.คง จ.นครราชสีมา
7.อบต.บ้านยาง อ.พุทไธสง จ.บุรีรัมย์
8.อบต.โคกว่าน อ.ลพหานทราย จ.บุรีรัมย์