กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่สถานประกอบการ แจงแนวทางเก็บข้อมูลประเมินตนเองป้องกันโควิด-19
วันที่ 7 กรกฎาคม 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ลงพื้นที่สถานประกอบการ ณ บริษัท เจ.เอช.อุตสาหกรรม จำกัด
ทั้งนี้ เพื่อชี้แจงแนวทางเก็บข้อมูลแบบประเมินตนเองเพื่อการป้องกันการกระจายเชื้อโควิด-19 ในกลุ่มวัยทำงานในสถานประกอบกิจการ และได้ให้คำปรึกษาการจัดทำแผนประคองกิจการ และแผนเผชิญเหตุฯ รวมถึงประชาสัมพันธ์โครงการก้าวท้าใจ การส่งเสริมสุขภาพ 10 package และ โครงการสาวไทยแก้มแดง จากการนำเสนอและการส่งเสริมสุขภาพ พบว่าบริษัทได้ดำเนินการตามมาตรฐานป้องกันโควิด -19 เป็นอย่างดี นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพสำหรับพนักงาน เช่น happy work มุมนมแม่ เป็นต้น