กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่ปากช่องให้ความรู้โควิดผู้สูงอายุ
วันที่ 26 มีนาคม 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ นำโดย ดร.สินศักดิ์ชนม์ อุ่นพรมมี ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอปากช่อง พร้อมทีม ลงพื้นที่ รพ.สต.คลองดินดำ ตำบลหมูสี อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา เพื่อเยี่ยมเสริมพลังการปฏิบัติงานของ CM และCG ร่วมถึงรณรงค์ให้ความรู้และติดตามเฝ้าระวังการป้องกันโรค COVID-19 ในกลุ่มผู้สูงอายุ ผู้ดูแลผู้สูงอายุ และประชาชน
ในการนี้ได้รับความร่วมมือจากภาคีเครือข่าย ร่วมถึงประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี เพื่อสุขภาพที่ดี ปลอดภัยจาก COVID-19