กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่เยี่ยมผู้สูงอายุ และให้ความรู้เฝ้าระวัง COVID-19
วันที่ 25 มีนาคม 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้อายุ ร่วมกับ เทศบาลตำบลหนองสาหร่าย ชมรมผู้สูงอายุวัดซับหวาย อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมให้กำลังใจผู้สูงอายุ และรณรงค์ให้ความรู้และติดตามเฝ้าระวังการป้องกันโรค COVID-19 ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ นิคมลำตะคลอง อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้ยังร่วมรณรงค์ให้ความรู้และติดตามเฝ้าระวังการป้องกันโรค COVID-19 ในพระสงฆ์ กลุ่มผู้สูงอายุ และ ผู้ดูแลผู้สูงอายุ ชมรมผู้สูงอายุ และประชาชนทั่วไป ในการนี้ได้รับความร่วมมือจากภาคีเครือข่าย ถึงประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี เพื่อสุขภาพที่ดี ปลอดภัยจาก COVID-19