กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดวิทยากรอบรมหนูน้อยเฝ้าระวังโควิด
วันที่ 19 มีนาคม 2546 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้ร่วมจัดส่งวิทยากรให้ความรู้ ในโครงการ หนูน้อยเฝ้าระวังการระบาดของ COVID -19 จัดโดย ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านเกาะ
ทั้งนี้เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจแก่เด็กนักเรียนในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเกี่ยวกับโควิดและการป้องกันด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม เช่น การล้างมือ7ขั้นตอน การล้างด้วยเจลแอลกอฮอล์ การสวมหน้ากากอนามัย การคัดแยกขยะประเภทต่างๆ เป็นต้น พร้อมด้วยการละลายพฤติกรรมครอบครัว โดยการอบรมครั้งนี้มีเด็ก ครูพี่เลี้ยงและผู้ปกครอง รวมทั้งสิ้น 49 คน