กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จับมือวิทยาลัยนาฏศิลป์รณรงค์ “ก้าวท้าใจ Season 3”
วันที่ 18 มีนาคม 2564 นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตน์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน จัดบูทรณรงค์และประชาสัมพันธ์การส่งเสริมความรอบรู้สุขภาพด้านกิจกรรมทางกาย ด้วยกิจกรรม ก้าวท้าใจ Season 3 เพื่อให้นักเรียนและคณะครูได้เข้าร่วมกิจกรรมการออกกำลังกาย ณ วิทยาลัยนาฏศิลปนครราชสีมา ตำบลโคกกรวด อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา กิจกรรมจัดบูธรณรงค์และประชาสัมพันธ์กิจกรรมการออกกำลังกาย “ก้าวท้าใจ Season 3” เพื่อส่งเสริมเด็กวัยเรียนวัยรุ่นสูงดีสมส่วน ฉลาดแข็งแรง รอบรู้สุขภาพการ และกระตุ้นการออกกำลังกายให้กับประชาชนทุกกลุ่มวัย ด้วยการออกกำลังกายวิถีใหม่ ผ่านแอพพิเคชั่น พิชิต 100 วัน 100 กิโลเมตร ในระว่างวันที่ 1 มีนาคม 2564 ถึงวันที่ 8 มิถุนายน 2564 การจัดกิจกรรมรณรงค์ ในครั้งนี้ จะเป็นแรงผลักดันให้คณะครูและนักเรียนที่สนใจเรื่องสุขภาพ เข้าร่วมกิจกรรมเป็นกำลังสำคัญในการขับเคลื่อนให้ประชาชนในครอบครัวและชุมชน ต่อไป