กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่สุรินทร์ให้ความรู้โควิดในกลุ่มพระภิกษุ
วันที่ 16-17 มีนาคม 2564 นพ.ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ นำโดย นางสาวบุษรินทร์ พูนนอก พร้อมทีมลงพื้นที่ อำเภอเขวาสินรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ เพื่อรณรงค์ให้ความรู้และติดตามเฝ้าระวังการป้องกันโรค COVID-19 ในกลุ่มพระภิกษุ ผู้สูงอายุ และ ผู้ดูแลผู้สูงอายุ
ในการนี้ได้รับความร่วมมือจากภาคีเครือข่ายพระภิกษุ, CM ,CG , ชมรมผู้สูงอายุ รวมถึงประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี เพื่อสุขภาพที่ดี ปลอดภัยจาก COVID-19