กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลุยงานกีฬาสี กระตุ้นออกกำลังกายวิถีใหม่ พิชิต 100 วัน 100 กม.
วันที่ 17 มีนาคม 2564 นพ.ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น และกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน เข้าร่วมกิจกรรมแข่งขันกีฬาสีภายในโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า ประจำปีการศึกษา 2564 โดยนายวีระชาติ ทุ่งไผ่แหลม รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานเปิดงาน ณ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า นครราชสีมา ต.โคกกรวด อ.เมือง จ.นครราชสีมา
ทั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา องค์การบริหารส่วนจังหวัด เข้าร่วมกิจกรรมจัดบูธรณรงค์และประชาสัมพันธ์กิจกรรมการออกกำลังกาย “ก้าวท้าใจ Season 3” เพื่อส่งเสริมเด็กวัยเรียนวัยรุ่นสูงดีสมส่วน ฉลาดแข็งแรง รอบรู้สุขภาพการ และกระตุ้นการออกกำลังกายให้กับประชาชนทุกกลุ่มวัย ด้วยการออกกำลังกายวิถีใหม่ ผ่านแอพพิเคชั่น พิชิต 100 วัน 100 กิโลเมตร ในระว่างวันที่ 1 มีนาคม 2564 ถึงวันที่ 8 มิถุนายน 2564 เพื่อเป็นแรงผลักดันให้ประชาชนทั้งกลุ่มคณะครูและนักเรียนที่สนใจเรื่องสุขภาพ เข้าร่วมกิจกรรมเป็นกำลังสำคัญในการขับเคลื่อนให้ประชาชนในครอบครัวและชุมชน ต่อไป