กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 เยี่ยมติดตามมาตรการโควิดสถานประกอบกิจการ
วันที่ 16 มีนาคม 2564 นพ.ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชัยภูมิ สาธารณสุขอำเภอบำเหน็จณรงค์ และบุคลากรจาก โรงพยาบาลบำเหน็จณรงค์ จัดกิจกรรมเยี่ยมติดตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาด โควิด 19 สถานประกอบกิจการ และเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานโครงการสาวไทยแก้มแดง เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพ และการป้องกัน โควิด 19 มีผู้เข้าร่วมกิจกรรม 40 คน ณ บริษัท สยาม ควอลิตี้ สตาร์ช จำกัด อำเภอบำเหน็จณรงค์ จังหวัดชัยภูมิ
ทั้งนี้ พบว่าบริษัทมีมาตรการป้องกันโควิด 19 ตามมาตรฐาน และมีกิจกรรม แลกเปลี่ยนวิเคราะห์ภาวะสุขภาพ และวางแผนการสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพแก่บุคลากรในสถานประกอบกิจการ และสนับสนุนวิทยากรให้ความรู้เรื่องโภชนาการ และการออกกำลังกายในกิจกรรมก้าวท้าใจ แก่บุคคลากรในสถานประกอบกิจการอีกด้วย