กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่รณรงค์ป้องกัน COVID-19 ห้างสรรพสินค้าโคราช
นายแพทย์ประสาน ชัยวิรัตนะ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานศูนย์อนามัยที่ 9 ออกจัดกิจกรรมรณรงค์ป้องกัน COVID-19 พื้นที่ห้างสรรพสินค้า เมื่อวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2564 ที่ผ่านมา ณ ห้างสรรพสินค้า Terminal 21 korat และ ห้างสรรพสินค้าเซนทรัลนครราชสีมา
ภายในกิจกรรมรณรงค์ประกอบด้วย การให้ความรู้เรื่องการป้องกันและดูแลตัวเองของการระบาด COVID-19 และมีการแจกชุดเจลแอลล์กอฮอล์ หน้ากากอนามัย และบูรณาการเชิงรุกแนบแผ่นพับการลงทะเบียนกิจกรรมก้าวท้าใจ และการลงทะเบียนการตรวจเต้านมด้วยตัวเอง ในชุดที่แจกให้ด้วย ซึ่งได้รับความสนใจจากประชาชนที่เข้ามาภายในห้างสรรพสินค้าเป็นอย่างดี