กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมใจ จัดพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระพร พระองค์ภาฯ
วันที่ 19 ธันวาคม 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร แพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา รวมถึง ผู้มารับ บริการ และญาติ ผู้ดูแล ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป เพื่อบำเพ็ญกุศลถวายพระพร แด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหา วัชรราชธิดา และร่วมสวดมนต์ เจริญภาวนา ถวายพระพร ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และมี พระพลานามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ในเร็ววัน ณ ห้องอภิรมย์ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา